യാഹൂ ഗ്രൂപ്പ്സ് ഡിസംബറിൽ പ്രവർത്തനരഹിതമാകും

ഏതാണ്ട് രണ്ട് പതിറ്റാണ്ട് പഴക്കമുള്ളതും ആദ്യകാല ഗ്രൂപ്പ് ഇന്ററാക്ഷൻ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിലൊന്നുമായ യാഹൂ ഗ്രൂപ്പ്സ് 2020 ഡിസംബറിൽ പ്രവർത്തനരഹിതമാകും. ഡിസംബർ 15 മുതൽ സോഷ്യൽ മീഡിയ സേവനമായ യാഹൂ ഗ്രൂപ്പ്സ് അടച്ചുപൂട്ടുമെന്ന് യാഹൂ അറിയിച്ചു.

കഴിഞ്ഞ കുറേ വർഷങ്ങളായി യാഹൂ ഗ്രൂപ്പ്സിന്റെ ഉപയോഗത്തിൽ ക്രമാനുഗതമായ കുറവുണ്ടായതായി യാഹൂ ഗ്രൂപ്പ്സ് ടീം ഉപയോക്താക്കൾക്ക് അയച്ച ഇ-മെയിലിൽ പറഞ്ഞു. യാഹൂ ഗ്രൂപ്പ്സിൽ പുതിയ ഗ്രൂപ്പുകൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനുള്ള ഓപ്ഷൻ ഒക്ടോബർ 12 മുതൽ ഇല്ലാതാക്കിയിരുന്നു. ഇ-മെയിലുകൾ അയയ്ക്കുന്നതും സ്വീകരിക്കുന്നതും ഉൾപ്പെടെ യാഹൂ ഗ്രൂപ്പ്സിന്റെ എല്ലാ സേവനങ്ങളും ഡിസംബർ 15 മുതൽ ആക്സസ് ചെയ്യാൻ കഴിയില്ല.

യാഹൂ ഗ്രൂപ്പ്സ് മാത്രമേ നിർത്തലാക്കൂ (groups.yahoo.com), അതേസമയം യാഹൂ മെയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നത് തുടരും. അടച്ചുപൂട്ടലിന് ശേഷം ഒരു ഉപയോക്താവ് ഒരു ഇ-മെയിൽ അയക്കാൻ ശ്രമിച്ചാൽ, സന്ദേശം കൈമാറില്ലെന്നും അവർക്ക് അതിന്റെ അറിയിപ്പ് ലഭിക്കുമെന്നും യാഹൂ ഗ്രൂപ്പ്സ് അറിയിച്ചു. എന്നിരുന്നാലും, മുമ്പ് അയച്ചതും സ്വീകരിച്ചതുമായ ഇ-മെയിലുകൾ ഇല്ലാതാക്കില്ല, മാത്രമല്ല അത് ഉപയോക്താവിന്റെ ഇ-മെയിലിൽ നിലനിൽക്കുകയും ചെയ്യും.

യാഹൂ ഗ്രൂപ്പ്സിൽ നിന്ന് അംഗങ്ങളെ മാറ്റി സ്ഥാപിക്കുന്നതിന് പണമടച്ചുള്ള പ്രവർത്തനം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ഫെയ്സ്ബുക്ക് ഗ്രൂപ്പുകൾ, ഗൂഗിൾ ഗ്രൂപ്പുകൾ, Groups.io എന്നിവ പോലുള്ള സൈറ്റുകളിൽ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ചേരാമെന്ന് യാഹൂ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. യാഹൂ ഗ്രൂപ്പ്‌സിന്റെ അഡ്മിൻ‌മാർ‌ക്ക് മാത്രമേ ഗ്രൂപ്പ് അംഗങ്ങളുടെ ഇ-മെയിൽ‌ വിലാസങ്ങളുടെ ഒരു പൂർണ പട്ടിക ഡൗൺ‌ലോഡുചെയ്യാൻ‌ കഴിയൂ എന്നും യാഹൂ അറിയിച്ചു.