ജിയോഫോൺ നെക്സ്റ്റ് പ്രീ-ബുക്കിങ് ഉടൻ, ലോഞ്ച് സെപ്റ്റംബർ 10ന്

ഈ വർഷം ജൂണിൽ നടന്ന 44-മത് വാർഷിക സമ്മേളനത്തിലാണ് അമേരിക്കൻ ടെക് ഭീമനായ ഗൂഗിളുമായി സഹകരിച്ച് ജിയോഫോൺ നെക്സ്റ്റ് റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസ് പ്രഖ്യാപിച്ചത്. സെപ്‌റ്റംബർ 10ന് ഗണേശ ചതുർഥി ദിനത്തിലാണ് ജിയോഫോൺ നെക്സ്റ്റ് വിപണിയിലെത്തുക എന്നും മുകേഷ് അംബാനിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ടെലികോം ഭീമൻ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു. ലോഞ്ചിന് കഷ്ടി രണ്ടാഴ്ച ശേഷിക്കേ ജിയോഫോൺ നെസ്റ്റിന്റെ പ്രീ-ബുക്കിങ് ആരംഭിക്കാനൊരുങ്ങുന്നു എന്ന് റിപ്പോർട്ട്.

91 മൊബൈൽസ് ആണ് ജിയോഫോൺ നെസ്റ്റിന്റെ ബുക്കിങ് അടുത്ത ആഴ്ച ആരംഭിക്കും എന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നത്. റീറ്റെയ്ൽ സ്ഥാപനങ്ങളോട് ബുക്കിങ് ആരംഭിക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് തയ്യാറാവാൻ റിലയൻസ് വിവരങ്ങൾ നൽകിയതായി റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു. അതെ സമയം 3,499 രൂപയാവും ജിയോഫോൺ നെക്‌സ്റ്റിന് എന്നാണ് പ്രശസ്ത ടിപ്പ്സ്റ്റർ യോഗേഷ് നൽകുന്ന വിവരം. 2ജി കണക്ടിവിറ്റിയിൽ നിന്ന് 4ജി കണക്റ്റിവിറ്റിയിലേക്ക് ഇനിയും അപ്‌ഗ്രേഡ് ചെയ്യാൻ ഫോണിന്റെ വില മൂലം സാധിക്കാത്തവർക്കുള്ള വിലക്കുറവുള്ള ഫോൺ ആയാണ് ജിയോഫോൺ നെക്സ്റ്റ് അവതരിപ്പിക്കുന്നത് എന്ന റിലയൻസിന്റെ പ്രഖ്യാപനം സാധൂകരിക്കുന്നതാണ് ഈ വില.

ആൻഡ്രോയിഡ് 11 അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഗൂഗിളിന്റെ ആൻഡ്രോയിഡ് ഗോ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റത്തിലാണ് ജിയോഫോൺ നെക്സ്റ്റ് പ്രവർത്തിക്കുക എന്നതാണ് മറ്റൊരു റിപ്പോർട്ട്. 13 മെഗാപിക്സൽ പിൻ ക്യാമറയും 8 മെഗാപിക്സൽ മുൻ ക്യാമറയും ഉണ്ടാകും എന്നാണ് മിഷാൽ റഹ്മാൻ ( XDA ഡെവലപ്പേഴ്‌സ് എഡിറ്റർ) റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നത്. ലോ ലൈറ്റ് ഫോട്ടോഗ്രാഫിക്കായി പ്രത്യേകം തയ്യാറാക്കിയതാണ് ജിയോഫോൺ നെക്സ്റ്റിൻ്റെ ലെൻസ്. എച്ച്ഡിആർ മോഡും ക്യാമെറയ്ക്കുണ്ടായിരിക്കും.

5.5 ഇഞ്ച് 1440×720 പിക്സൽ എച്ച്ഡി റെസല്യൂഷൻ ഈ ഡിസ്‌പ്ലേയാണ് ജിയോഫോൺ നെക്‌സ്റ്റിൽ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. ക്വാൽകോമിൽ നിന്നുള്ള ലോ-എൻഡ് ചിപ്‌സെറ്റ് ആയിരിക്കും ഫോണിന്റെ കരുത്ത്. റഹ്മാന്റെ ട്വീറ്റുകൾ അനുസരിച്ച്, 64-ബിറ്റ് സിപിയു, ഇരട്ട ഐഎസ്പി പിന്തുണയുള്ള ക്വാൽകോം ക്യുഎം 215 പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ ജിയോഫോൺ നെക്സ്റ്റ് പ്രവർത്തിച്ചേക്കാം. 2 ജിബി റാമിൽ താഴെ റാമും 32 ജിബി അല്ലെങ്കിൽ 64 ജിബി ഇന്റെർണൽ സ്റ്റോറേജ് ജിയോഫോൺ നെക്സ്റ്റിൽ പ്രതീക്ഷിക്കാം.

ഓൺലൈൻ ബാങ്കിങ് തട്ടിപ്പ്; ഈ 7 വെബ്‌സൈറ്റ് ലിങ്കുകൾ ഒരിക്കലും തുറക്കരുത്

ഇംഗ്ലീഷ് ഭാഷയിൽ പ്രാവീണ്യം ഇല്ലാത്തവർക്കും യാതൊരു ബുദ്ധിമുട്ടില്ലാതെ ഉപയോഗിക്കാൻ തക്കവണ്ണം സ്‌ക്രീൻ തെളിയുന്നവ സ്വന്തം ഭാഷയിൽ തർജ്ജിമ ചെയ്യാനുള്ള സൗകര്യം ജിയോഫോൺ നെക്സ്റ്റിലുണ്ട്. ഗൂഗിൾ പ്ലേ സ്റ്റോർ, വോയ്‌സ് അസിസ്റ്റന്റ് സൗകര്യമുള്ള ജിയോഫോൺ നെക്സ്റ്റ് കറുപ്പ്, നില എന്നിങ്ങനെ രണ്ട് നിറങ്ങളിൽ വില്പനക്കെത്തും.
Reliance Jio Phone Next സ്പെസിഫിക്കേഷനുകള്‍

സ്റ്റോറേജ്16 GB
ക്യാമറ5 MP
ബാറ്ററി3000 mAh
price_in_india4999
ഡിസ്പ്ലേ5.5 inches (13.97 cm)
റാം2 GB